Bougeoir à base carrée en grés émaillé beige à décor en frise verticale de dragons dans des cartouches, et quatre chilong en mouvement vers le bas des quatre angles du bougeoir.
H. 17,5 cm
(Base accidentée, usures et manques sur le haut)
Việt Nam, thế kỷ 17 – 18, làng gốm Thổ Hà
Chân nến đế vuông bằng gốm tráng men, trang trí hình rồng hai bên và bốn con chi long nơi bốn góc gần đế chân nến.
Chiều cao 17,5 cm
(Đế bị nứt, dấu vết đã qua sử dụng và mất một vài chi tiết ở phần trên)
Tác phẩm gần giống với một hiện vật được trưng bày tại bảo tàng Guimet
Xuất xứ
Bộ sưu tập tư nhân, Normandie, Pháp
PROVENANCE
Collection du Dr X, Normandie
OEUVRE EN RAPPORT
À rapprocher d’une pièce conservée au musée Guimet.