Un bol en porcelaine bleu-blanc cerclé de métal, à décor calligraphié et d’un couple de canards mandarins, symbole de fidélité.
Marque apocryphe Xuande.
N° d’inventaire 1528.
D. 18,5 cm
Việt Nam, thế kỷ 19
Chén sứ xanh trắng viền kim loại, trang trí thư pháp và đôi chim uyên ương, biểu tượng của lòng chung thủy. Hiệu đề « Tuyên Đức » ngụy tạo
Mã kiểm kê 1528
Đường kính 18,5cm
Xuất xứ
Bộ sưu tập tư nhân, Normandie, Pháp
Tình trạng : tốt
PROVENANCE
Collection du Dr X, Normandie