Important sujet en bronze laqué, représentant une déesse mère, assise en majesté, le visage surmonté d'un diadème, le col représentant des têtes de ruyi, les détails du costume finement ciselés, avec beau mouvement des plis de la robe ornée de nuages.
Avec son socle en bois.
H. 63 cm - H. totale : 83 cm
(Sauts de laque, usures des dorures)
VI?T NAM
TH? K? 17
T??ng Thánh M?u m?c giáp b?ng ??ng s?n mài, t??ng ng?i oai v?, ??u ??i m? mi?n, c? áo trang trí hoa v?n nh? ý, h?a ti?t trên áo giáp ???c ?iêu kh?c tinh x?o, n?p g?p váy m?m m?i bay b?ng. ?? t??ng ???c làm b?ng g?.
Cao 63 cm ? Chi?u cao tính c? ?? : 83 cm
(m?t vài ch? ?ã b? tróc s?n, l?p th?p vàng không còn nguyên v?n)